โครงการฝึกอบรมยุทธวิธีการป้องกันตัวและการฝึกระเบียบวินัย การใช้อาวุธปืนที่ถูกต้องตามระเบียบ เเละเรียนรู้ข้อกฎหมายการบังคับใช้อาวุธปืน ตามที่กฎหมายกำหนด
เมื่อวันที่ 7 มีนาคม 2566 วิทยาลัยการจัดการเพื่อการพัฒนา ได้จัดโครงการฝึกอบรมยุทธวิธีการป้องกันตัวและการฝึกระเบียบวินัย การใช้อาวุธปืนที่ถูกต้องตามระเบียบ เเละเรียนรู้ข้อกฎหมายการบังคับใช้อาวุธปืน ตามที่กฎหมายกำหนด โดยมี การเรียนเเละการฝึกปฎิบัติจริง ณ สนามยิงปืน HSA Hatyaishooting สมาคมกีฬายิงปืนนครหาดใหญ่ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา โดยได้มี นิสิต ของวิทยาลัยการจัดการเพื่อการพัฒนา หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารงานตำรวจและกระบวนการยุติธรรม จำนวน 285 คน ทั้งกลุ่มผู้เรียนภาคปกติ เเละภาคสมทบ ชั้น ปีที่ 3
ท่านสามารถทราบรายละเอียดเกี่ยวกับคุกกี้ได้ที่ นโยบายการคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล